Tare da saurin ci gaba naLED nuni allonmasana'antu, LED nuni kuma suna ƙara fifita mutane.A matsayin novice, ta yaya za a iya bambanta ingancin nunin LED?
Haske
Haske shine mafi mahimmancin nuni na nunin nunin LED, wanda ke ƙayyade ko allon nunin LED zai iya nuna hotuna masu girma.Mafi girman haske, mafi kyawun hoton da aka nuna akan allon nuni.A daidai wannan ƙuduri, ƙananan haske, da ƙarin blur hoton da aka nuna akan allon nuni.
Yawan haske na nunin nunin LED ana auna ta da alamomi masu zuwa:
A cikin mahalli na cikin gida, yakamata ya kai 800 cd/㎡ ko sama;
A cikin yanayin waje, yakamata ya kai 4000 cd/㎡ ko sama;
A ƙarƙashin yanayi daban-daban, allon nuni na LED ya kamata ya tabbatar da isasshen haske kuma ya sami damar yin aiki ci gaba fiye da sa'o'i 10;
Idan babu iska, allon nunin LED bai kamata ya nuna haske mara daidaituwa ba.
Launi
Launuka na allon nunin LED sun haɗa da: yawan launi, matakin launin toka, girman gamut launi, da dai sauransu, saboda bambancin tsaftar launi, kowane launi yana da nasa adadi da matakin launin toka, kuma muna iya zaɓar launuka daban-daban bisa ga buƙatu daban-daban.Matsayin launin toka kuma yana ɗaya daga cikin mahimman alamun da ke shafar ingancin allon nunin LED.Yana wakiltar haske da duhun da ke cikin launi.Mafi girman matakin launin toka, mafi kyawun launi, kuma zai fi dacewa idan an duba shi.Gabaɗaya, allon nunin LED yana nuna matakin launin toka na 16, wanda za'a iya amfani dashi don tantance ko ingancin allon nunin LED yana da kyau.
Luminance uniformity
Daidaitaccen haske na nunin nunin LED yana nufin ko rarraba haske tsakanin raka'o'in da ke kusa da shi bai dace ba yayin nuni mai cikakken launi.
Gabaɗaya ana yin hukunci da daidaituwar haske na nunin nunin LED ta hanyar dubawa na gani, wanda ke kwatanta ƙimar haske na kowane batu a cikin raka'a ɗaya yayin nuni mai cikakken launi tare da ƙimar haske na kowane batu a cikin naúra ɗaya yayin nunin cikakken launi daban-daban.Ana kiran raka'a masu ƙarancin ƙarancin haske ko rashin daidaituwar haske a matsayin "masu duhu".Hakanan ana iya amfani da software na musamman don auna ƙimar haske tsakanin raka'a daban-daban.Gabaɗaya, idan bambancin haske tsakanin raka'a ya wuce 10%, ana ɗaukarsa tabo mai duhu.
Saboda gaskiyar cewa allon nunin LED ya ƙunshi raka'a da yawa, daidaituwar haskensu ya fi shafa ta rashin daidaituwar rarraba haske tsakanin raka'a.Saboda haka, ya kamata a ba da kulawa ta musamman ga wannan batu lokacin zabar.
kusurwar kallo
kusurwar gani tana nufin matsakaicin kusurwar da zaku iya ganin duk abun ciki na allo daga ɓangarorin biyu na allon.Girman kusurwar kallo kai tsaye yana ƙayyade masu sauraron allon nuni, don haka mafi girma ya fi kyau.Tsarin gani ya kamata ya kasance sama da digiri 150.Girman kusurwar kallo an ƙaddara ta hanyar hanyar marufi na ainihin bututu.
Haifuwar launi
Haifuwa launi yana nufin bambancin launi na nunin LED tare da canje-canje a cikin haske.Misali, allon nunin LED yana nuna haske mai girma a cikin mahalli masu duhu da ƙarancin haske a cikin wurare masu haske.Wannan yana buƙatar sarrafa haɓakar launi don yin launin da aka nuna akan allon nunin LED kusa da launi a cikin ainihin yanayin, don tabbatar da haifuwar launi a cikin ainihin wurin.
Abubuwan da ke sama sune matakan da muke buƙatar ɗauka yayin zabar allon nunin LED.A matsayinmu na ƙwararrun masana'anta na nunin LED, muna da kwarin gwiwa kuma muna iya samar muku da manyan allon nunin LED masu inganci.Don haka, idan kuna da buƙatun siyayya, da fatan za a tuntuɓe mu kai tsaye kuma za mu ba ku amsa da wuri-wuri.Muna fatan yin aiki tare da ku!
Lokacin aikawa: Mayu-14-2024